Цепочка превращений

N2 - > NH3 - >NO2-> HNO3 - > Mg (NO3) 2

+4
Ответы (1)
  1. 11 декабря, 04:06
    0
    N2 - > NH3 - >NO2-> HNO3 - > Mg (NO3) 2

    N2+3H2=2NH3

    2NH3+2O2 - >2NO2+3h2

    2NO2+2H2O=2HNo3+H2

    2HNO3+MgO = Mg (NO3) 2+h2o