Построить цепочку превращений: Nh3→ (NH4) 2SO4→NH4Cl→NH4NO3

+3
Ответы (1)
  1. 3 января, 09:57
    0
    NH3→ (NH4) 2SO4→NH4Cl→NH4NO3

    1) 2NH3+H2SO4 = (NH4) 2SO4

    2) (NH4) 2SO4+BaCl2=BaSO4 + 2NH4Cl

    3) NH4Cl+AgNO3=AgCl+NH4NO3