Zno-zn (oh) 2-na2zno2 zn (oh) 2-na2[zn (oh) 4]

+5
Ответы (1)
  1. 26 февраля, 11:34
    0
    1) ZnO+2HCl=ZnCl2+H2O

    ZnCl2+2NaOH=Zn (OH) 2+2NaCl

    2) Zn (OH) 2+2NaOH (сплав) = Na2ZnO2+2H2O

    3) Na2ZnO2+2H2O=Na2[Zn (OH) 4]

    Na2[Zn (OH) 4]+2CO2=Zn (OH) 2+2NaHCO3

    Zn (OH) 2+2NaOH (р-р) = Na2[Zn (OH) 4]