SeO2+H2O=

Se02+H2O

RaO+H2O

Al+HCl

FeO+H2SO4

+1
Ответы (2)
  1. 9 апреля, 07:17
    0
    1. SeO2+H2O = > H2SeO3

    2. RaO + H2O = > 2RaOH

    3. 2Al + 6HCl = > 2AlCl3 + 3H2

    4. FeO + H2SO4 = > FeSO4 + H2O
  2. 9 апреля, 10:44
    0
    1. SeO2+H2O=H2SeO3

    2. RaO + H2O = 2RaOH

    3. 2Al + 6HCl = 2AlCl3 + 3H2

    4. FeO + H2SO4 = FeSO4 + H2O