Na2O+H2o=

KaO+SO3=

MgO+HNO3=

SO2+NaOH=

ZnO3+Na2CO3=

+3
Ответы (1)
  1. 22 июля, 08:44
    0
    MgO + 2HNO3 = Mg (NO3) 2 + H2O

    MgO + 2H + 2NO3 = Mg + 2NO3 + H2O

    MgO + 2H = Mg + H2O

    SO2 + 2NaOH = Na2SO3 + H2O

    SO2 + 2Na + 2OH = 2Na + SO3 + H2O

    SO2 + 2OH = SO3 + H2O