ZnS⇒SO2 ⇒SO3 ⇒H2SO4⇒Na2SO4-NaOH

+1
Ответы (1)
  1. 15 мая, 02:29
    0
    2ZnS + 3O2 = 2ZnO + 2SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    2NaOH + H2SO4 = Na2SO4 + 2H2O

    Na2SO4 + Ba (OH) 2 = BaSO4 + 2NaOH