FeO3+HBr=

Ca (OH) 2=

SO2+H2O=

+5
Ответы (1)
  1. 25 декабря, 17:05
    0
    1. FeO + 2 HBr = H2O + FeBr2

    2. a) Ca (OH) 2 = CaO + H2O b) Ca (OH) 2 = Ca + OH c) Ca (OH) 2 = Ca + H2O + O2

    3. SO2 + H2O = H2SO3