AL + CL =

Ca + H2O =

Fe + H2O =

Al + HCl =

ZnSO4 + AL =

+5
Ответы (1)
  1. 19 июля, 05:44
    0
    1) 2Al+3Cl2=2AlCl3

    2) Ca+2H2O=Ca (OH) 2+H2

    3) Fe+H2O=FeO+H2

    4) 2Al+6HCl=2AlCl3+3H2

    5) Al+3ZnSO4=Al (SO4) 3+3Zn