Упростите выражения!

(у-5) (у+5) - (у+4) (7+у)

(к+4) (к^2-4 к+16) - 100

+2
Ответы (1)
  1. 30 ноября, 23:02
    0
    (у-5) (у+5) - (у+4) (7+у) = у² - 25 - 7 у - у² - 28 - 4 у = - 11 у - 53

    (к+4) (к ² - 4 к + 16) - 100 = К ³ + 64 - 100 = К³ - 36