Решите 2,8 (у-1) - 5,2 (1-2 у) = 6,8 (1-у)

+4
Ответы (1)
  1. 19 мая, 12:58
    0
    2,8 (у - 1) - 5,2 (1 - 2 у) = 6,8 (1 - у)

    2,8 у - 2,8 - 5,2 + 10,4 у = 6,8 - 6,8 у

    2,8 у + 10,4 у + 6,8 у = 6,8 + 5,2 + 2,8

    20 у = 14,8

    у = 14,8 : 20

    у = 0,74