1) (a-3) ^2 + (6a - 9)

2) (y+4) ^2 - (16+8y)

3) (a+5) ^2 - (10a + 25)

+5
Ответы (1)
  1. 5 ноября, 11:33
    0
    1) 2 а - 6 + 6 а - 9 = 8 а - 15

    2) 2 у + 8 - 16 - 8 у = - 8 - 6 у

    3) 2 а + 10 - 10 а - 25 = - 8 а - 15