Найдите знач выраж 4 (2+a) (2-a) - 6 (2-a) ² - (4-a) ²+10a²

+3
Ответы (1)
  1. 6 февраля, 09:13
    0
    4 (4-2a+2a-a^2) - 6 (2-a) (2-a) - (4-a) (4-a) + 10a^2 = 4 (4-a^2) - 6 (4-4a+a^2) - (16 - 4a - 4a + a^2) + 10a^2 = 16 - 4a^2 - 24 + 24a - 6a^2 - 16 + 4a + 4a - a^2 + 10a^2 = 16-24-16-4a^2-6a^2-a^2+10a^2+24a + 4a + 4a = 32a - 24 - a^2