вычислите √48-√192 sin⁡2 π/12

+4
Ответы (1)
  1. 30 января, 22:02
    0
    √48-√192 sin⁡ (2 π/12) = √ (16*3) - √ (16*3*4) sin⁡ (π/6) = 4√3-8√3 * 0,5=4√3-4√3=0