5 целых 1/3: (9-7 целых 2/3) + (11 целых 1/3 - 6 целых 3/7:1 целая 13/14) =

+3
Ответы (1)
  1. 25 мая, 23:41
    0
    5_1/3: (9-7_2/3) + (11_1/3 - 6_3/7:1_13/14) = 12

    2 1 5 4 3

    1) 9-7_2/3 = 8_3/3 - 7_2/3 = 1_1/3

    2) 5_1/3 : 1_1/3 = 16/3 * 3 / 4 = 4

    3) 6_3/7 : 1_13/14 = 45/7 * 14/27 = (45*14) / (7*27) = 5*2 / 3 = 10/3 = 3_1/3

    4) 11_1/3 - 3-1/3 = 8

    5) 4+8 = 12