3:3 целых 3/4 + 2 целых 2/5 * 2 целых 1/2 - 3 целых 5/6=?

+5
Ответы (1)
  1. 28 июня, 18:03
    0
    1. 2 ц. 2/5 * 2 ц. 1/2 = 6

    2. 3 ц. 3/4 + 6 = 9 ц. 3/4

    3.9 ц. 3/4 - 3 ц. 5/6 = 5 ц. 11/12

    *ц.-целых.