4 целых 3/8+3 целых 7/8 - 1 целая 3/7

+3
Ответы (1)
  1. 11 декабря, 16:28
    0
    4 3/8 + 3 7/8 - 1 3/7 = 35/8 + 31/8 - 10/7 = 245/56 + 217/56 - 80/56 = 382/56 = 6 46/56 =

    = 6 23/28