12 - (х+4 целых 7/15) = 5 целых 13/15

+1
Ответы (1)
  1. 28 апреля, 10:25
    0
    X + 4 7/15 = 12 - 5 13/15

    X + 4 7/15 = 11 15/15 - 5 13/15 = 6 2/15

    X = 6 2/15 - 4 7/15 = 5 17/15 - 4 7/15 = 1 10/15 = 1 2/3