5/286 - (x+13 целых 2/3) = 4 целых 7/8

+5
Ответы (1)
  1. 27 августа, 23:39
    0
    5/286 - (х+13 2/3) = 4 7/8

    5/286 - (х+41/3) = 39/8

    -х-41/3=39/8-5/286

    -х=39/8-5/286+41/3

    -х=63575/3432

    х=-18 1799/3432

    Ответ: - 18 целых 1799/3432.