Математика

1) 2 (х+3) + 5 (х+1)

2) 9 (7+у) + 8 (6+у)

3) 4 (3 х+8 у) + 3 (11 у+6 у

+4
Ответы (1)
  1. 9 марта, 04:13
    0
    1) 2 х+6+5 х+5=7 х+11

    2) 63+9 у+48+8 у=111+17 у

    3) 12 х+92 у+33+18 у=141+114 у