11 цлых5/36 - (2 целых1/24-1 целоя 7/18) =

+3
Ответы (1)
  1. 20 марта, 19:50
    0
    11 5/36 - (2 1/24 - 1 7/18) = 11 5/36 - (49/24 - 25/18) = 401/36 - (147/72 - 100/72) = 401/36 - 47/72 = 802/72 - 47/72 = 755 / 72 = 10 35/72