3 целых1/3 - (4 целых 1/5 х+х) : 5 целых4/7=8/15

+5
Ответы (1)
  1. 27 апреля, 07:17
    0
    3 1/3 - (4 1/5 х+х) : 5 4/7=8/15

    3 1/3-5 1/5 х: 5 4/7=8/15

    -26/5 х: 39/7=8/15-3 1/3

    -26/5 х*7/39=8/15-3 5/15

    -2/5 х*7/3=3/15-3

    -14/15 х=-2 12/15

    14/15 х=2 12/15

    х=2 12/15:14/15

    х=42/15:14/15

    х=42/15*15/14

    х=42/14

    х=3