X+x/4-5=8 целых 1/2x+1/8

+4
Ответы (1)
  1. 8 апреля, 04:11
    0
    4) 5/16 х+2 3/4=6 1/8

    5/16 х=6 1/8-2 3/4

    5/16 х=6 1/8-2 6/8 5/16 х = 5 9/8-2 6/8 5/16 х=3 3/8

    х=3 3/8:5/16 х=27/8:5/16 х=27/8*16/5

    х=27/1*2/5

    х=54/5 х=10 4/5