1,8a + 2,35 + 4,3a + 1,4a при а = 1,5; 100; 0,1; 0.

+4
Ответы (1)
  1. 7 июля, 13:41
    0
    1,8a + 2,35 + 4,3a + 1,4a=7,5 а+2,35

    а=1,5

    7,5*1,5+2,35=11,25+2,35=13,6

    а=100

    7,5*100+2,35=750+2,35=752,35

    а=0,1

    7,5*0,1+2,35=0,75+2,35=3,1

    а=0

    7,5*0+2,35=2,35