Вычислите

(6 целых-3 целых 5/12) - (3 целых-1 целых 1/12)

+3
Ответы (1)
  1. 23 июля, 23:59
    0
    (6-3 5/12) - (3-1 1/12) = (5 12/12-3 5/12) - (2 12/12-1 1/12) = 2 7/12-1 11/12=1 19/12-1 11/12=8/12=2/3