Обчислити дроби 5 целых 7/8+2 целых1/12. 10-7 целых5/9. 1 целая53/14-4 целых1/21. 7 целых1/9-5 целых7/12

+4
Ответы (1)
  1. 11 июля, 14:42
    0
    5 7/8 + 2 1/12 = 5 21/24 + 2 2/24 = 7 23/24

    10 - 7 5/9 = 9 9/9 - 7 5/9 = 2 4/9

    1 53/14 - 4 1/21 = 1 + 3 11/14 - 4 1/21 = 4 11/14 - 4 1/21 = 4 33/42 - 4 2/42 = 31/42

    7 1/9 - 5 7/12 = 7 4/36 - 5 21/36 = 6 40/36 - 5 21/36 = 1 19/36