3 целых 1/8: ((4 целых 5/12 - 3 целых 13/24) * 4/7 + (3 целых 1/18 - 2 целых 7/12) * 1 целая 10/17) =

+2
Ответы (1)
  1. 18 июня, 22:24
    0
    1) 4 5/12-3 13/24=1 + (5*2/24-13/24) = 1-3/24=1-1/8=7/8

    2) 7/8*4/7=1/2

    3) 3 1/18-2 7/12=1 + (1*2/36-2*3/36) = 1 + (-4/36) = 1-1/9=8/9

    4) 8/9*1 10/17=8/9*27/17=24/17

    5) 1/2+24/17=1*17/34+24*2/34 = (17+48) / 34=65/34

    6) 3 1/8:65/34=25/8*34/65=5*17/4*13=85/52=1 33/52