25,2 : 3 целых 1/2 + (6 целых - 4 целых 1/3) * 0,6

+1
Ответы (1)
  1. 29 ноября, 22:51
    0
    1) 6-4 1/3 = 5 6/6-4 2/6=1 4/6=1 2/3

    2) 25,2: 3 1/2 = 252/10: 7/2=36/5=7 1/5

    3) 1 2/3 * 6/10=5/3*6/10=100

    4) 7 1/5+1=8 1/5