2) 6 целых 13/24 - ((14 целых 7/24 - 10 целых 31/48) - (2 целых 3 / 4 - 1 целых 7/12)) - 1 целых 1/16.

+3
Ответы (1)
  1. 5 сентября, 15:21
    0
    6 13/24 - ((14 7/24 - 10 31/48) - (2 3/4 - 1 7/12)) - 1 1/16 = 157/24 - ((343/24 - 511/48) - (11/4 - 19/12)) - 17/16 = 157/24 - ((686-511) / 48 - (33-19) / 12) - 17/16 = 157/24 - (175/48 - 14/12) - 17/16 = 157/24 - (175-56) / 48 - 17/16 = 157/24 - 119/48 - 17/16 = (314-119-51) / 48 = 144/48 = 3