3 (x+5) + 7x при x = 4

12 (4 + y) - 5y при y=2

+4
Ответы (2)
  1. 22 сентября, 00:38
    0
    3 (4+5) + 7*4=27+28=55

    12 (4+2) - 5*2=72-10=62
  2. 22 сентября, 02:15
    0
    3 (х+5) + 7 х = 3 (3+5) + 7•4=9+15+28 = 52

    12 (4+у) - 5 у=12 (4+2) - 5•2=48+24-10=62