5 целых 5/8+8 целых 3/4 - 6 целых 1/5+3 целых

+4
Ответы (1)
  1. 24 июля, 06:36
    0
    1) 5 целых 5/8+8 целых 3/4=5 целых 5/8+8 целых 6/8=13 целых 11/8 = 14 целых 3/8

    2) 14 целых 3/8-6 целых 1/5=14 целых 15/40-6 целых 8/40=8 целых 7/40=8 целых 2/5

    3) 8 целых 2/5+3=11 целых 2/5