Решительно уравнение:

-7 (целых) 1/4 / x = 9 (целых) 2/3 / 3 (целых) 1/3

+5
Ответы (2)
  1. 30 апреля, 10:47
    0
    -7 (1/4) / X=9 (2/3) / 3 (1/3)

    -7 (1/4) / X=2 (9/10)

    X=-2 (целых) 1/2
  2. 30 апреля, 12:12
    0
    -7 1/4:х=9 2/3:3 1/3

    -7 1/4:х=29/3:10/3

    -7 1/4:х=29/3*3/10

    -29/4:х=29/10

    х=29/10: (-29/4)

    х=29/10 * (-4/29)

    х=-2/5