А) (а-8,4) + (3 целых 2/5-а) =

б) 16 целых 5/9-b) - (8 целых 1/3-b) =

+3
Ответы (1)
  1. 5 февраля, 21:53
    0
    А-8,4+3,4-а=-5

    16 5/9-в-8 1/3+в=149/9-25/3 = (149-75) / 9=74/9=8 целых 2/9