А) 10 - (3 (целых) 5/11+1 (целых) 8/11) + 4 (целых) 2/11

б) (4 (целых) 7/8+2 (целых)) - (5 (целых) 1/8-3 (целых) 3/8)

+5
Ответы (1)
  1. 15 февраля, 12:36
    0
    А) 110/11 - (38/11+19/11) + 46/11 = (110-38-19+46) / 11=99/11=9

    б) (39/8+16/8) - (41/8-27/8) = 55/8-14/8=41/8=5 (целых) 1/8=5,125