P=P2O5=Ba3 (PO4) 2=H3PO4=NaH2PO4=Na2HPO4

+5
Ответы (2)
  1. 25 марта, 05:54
    0
    4P+5O2 - - - 2P2O5

    P2O5 + 3Ba (OH) 2 - - - Ba3 (PO4) 2 + 3H2O

    Ba3 (PO4) 2 + 3HSO4 - - - 2BaSO4 + 3H3PO4

    H3PO4 + NaOH - - NaH2PO4 + H20

    NaH2PO4 + NaOH - - Na2HPO4+H20
  2. 25 марта, 09:01
    0
    4P + 5O2 = 2P2O5

    P2O5 + 3BaO = Ba3 (PO4) 2

    Ba3 (PO4) 2 + 6HCl = 3BaCl2 + 2H3PO4

    2H3PO4 + 2Na = 2NaH2PO4 + H2

    2NaH2PO4 + 2Na = 2Na2HPO4 + H2