NH3 = (NH4) 2SO4=NH4Cl=NH4NO3=NH3 =

+3
Ответы (1)
  1. 21 января, 03:19
    0
    2NH3 + H2SO4 = (NH4) 2SO4

    (NH4) 2SO4 + BaCl2 = BaSO4 + 2NH4Cl

    NH4Cl + AgNO3 = NH4NO3 + AgCl

    NH4NO3 + KOH = KNO3 + H2O + NH3