Zn → ZnO →Zn (NO3) 2→ Zn (OH) 2 → ZnCL2

+4
Ответы (1)
  1. 26 ноября, 10:57
    0
    Zn + H2O = ZnO + H2

    ZnO + 2HNO3 = Zn (NO3) 2 + H2O

    Zn (NO3) 2 + 2NaOH = 2NaNO3 + Zn (OH) 2

    Zn (OH) 2 + 2HCl = ZnCl2 + 2H2O