Ca перейти CaO перейти Ca (OH) 2 перейти CaSO4

+4
Ответы (1)
  1. 6 августа, 04:44
    0
    1. 2Ca + O2 = 2CaO

    2. CaO + H2O = Ca (OH) 2

    3. Ca (OH) 2 + H2SO4 = CaSO4 + 2H2O