H2S ← S → SO2 → SO3 → Na2SO3



Al2S3

+1
Ответы (1)
  1. 16 августа, 22:23
    +1
    6H2S + 2Al = 2Al2S3 + 6H2

    H2S (t) = H2 + S

    S + O2 = SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + 2Na = Na2SO3