N2=NH3=N0=NO2=HNO3=NH4NO3=N2O

+2
Ответы (1)
  1. 18 сентября, 00:03
    0
    N2+3h2=2nh3

    2nh3+02=2no+3h2

    2no+02=2no2

    no2+h2o=hno3

    nh3+hno3=nh4no3

    nh4no3+naoh (концентр.) = nh3 (*h20) + nano3

    nh4no3=n20+2h2o