S - > K2S - > H2S - > SO2 - > SO3 - > H2SO4

+4
Ответы (1)
  1. 7 декабря, 04:43
    0
    S+2K=K2S

    2K2S+2H2O=2H2S+2KO2

    H2S+O2=SO2+H2

    2SO2+O2=2SO3

    SO3+H2O=H2SO4