1) S→SO2→SO3→H2SO4→Fe2 (SO4) 3→BaSO4

2) N2→NO2→HN03→NH4NO3→NH→NH4O

+4
Ответы (1)
  1. 16 мая, 01:41
    0
    1) S+O2=SO2

    2SO2+O2=2SO3

    SO3+H2O=H2SO4

    3H2SO4+Fe2O3=Fe2 (SO4) 3+3H2O

    Fe2 (SO4) 3+3BaCl2=2FeCl3+3BaSO4

    2) N2+O2=2NaO

    NaO+O2=NO2

    4NO2+2H2O+O2=4HNO3

    HNO3+NH3=NH4NO3

    NH3+O2