Pb2O3 + MnSO4 + H2SO4

Na2SnO3 + Bi (NO3) 3 + NaOH

PbO2 + KNO2 + HNO3

+5
Ответы (1)
  1. 6 сентября, 19:24
    0
    2 MnSO4 + 5 Pb2O3 + 8 H2SO4 = 2 HMnO4 + 10 PbSO4 + 7 H2O

    2 Bi (NO3) 3 + 3 Na2SnO2 + 6 NaOH = 2 Bi + 3 Na2SnO3 + 3 H2O + 6 NaNO3

    PbO2 + 2 HNO3 + KNO2 = Pb (NO3) 2 + KNO3 + H2O