ZnS>SO2>SO3>H2SO4>Na2SO4

+3
Ответы (1)
  1. 27 января, 21:06
    0
    2ZnS + 3O2 = 2ZnO + 2SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + 2NaOH = Na2SO4 + 2H2O