S→SO2→A→H2SO4→B→ BaSO4

+4
Ответы (1)
  1. 23 февраля, 21:34
    0
    S + O2 = SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + K2O = K2SO4 + H2O

    K2SO4 + BaCl2 = BaSO4 + 2KCl