N2 → NH3 → NH4Cl → NH3 → NH4NO3

+4
Ответы (1)
  1. 13 октября, 04:57
    0
    1. N2+3H2=NH3

    2. NH3 + HCl = NH4Cl

    3. NH4Cl + NaOH = NH3 + H2O + NaCl

    4. NH3 + H2O = NH4OH.