FeCl2 - - - Fe (OH) 2---FeO - - - Fe--FeSO4---Fe (OH) 2

+4
Ответы (1)
  1. 15 июня, 03:57
    0
    FeCl2 + NaOH=Fe (OH) 2+2NaCl

    Fe (OH) 2 = FeO + H2O

    FeO=Fe + O

    Fe + H2SO4=FeSO4 + H2

    FeSO4+Mg (OH) 2=MgSO4 + Fe (OH) 2