Mg->MgO->Mg (OH) 2->соль

+4
Ответы (1)
  1. 29 августа, 23:16
    0
    2Mg + O2 = 2MgO

    MgO + H2O = Mg (OH) 2

    Mg (OH) 2 + 2HCl = MgCl2 + 2H2O