Помогите)

NH4NO3 - NH3 - NH4Cl - NH4NO3 - N2O

NH3 - N2 - Mg3N2

+5
Ответы (1)
  1. 14 сентября, 18:38
    0
    NH4NO3 + 8H2 = 2NH3 + 3H2O

    NH3 + HCl (газ) = NH4Cl

    NH4Cl + AgNO3 = AgCl + NH4 NO3

    NH4NO3 = N2O + 2H2O

    4NH3 + 3O2 = 2N2 + 6H2O

    N2 + 3Mg = Mg3N 2