NH3 - > N2 - > Mg3N2

NH3 - > NH4Cl - > NH3

Цепочки превращений

+5
Ответы (1)
  1. 12 декабря, 05:07
    0
    4NH3+3O2=2N2+6H2O

    N2+3Mg=Mg3N2

    NH3+HCl=NH4Cl

    NH4Cl+NaOH=NaCl+NH3+H2O