N2 - > NH3 - > NH4OH - > NH4Cl - > NH3 - > (NH4) 2SO4

+2
Ответы (1)
  1. 15 января, 15:44
    0
    N2+H3=2NH3

    NH3+H2O=NH4OH

    NH4OH+HCL=NH4CL+H2O

    NH4CL+NaOH=NaCL+H2O+NH3

    2NH3+H2SO4 = (NH4) 2SO4